khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

05/06/2020 3,776 Lưu

Nguồn điện có suất điện động E=10V, điện trở trong r=1Ω. Khi nối nguồn điện với một điện trở ngoài R thì độ giảm thế trên R là 8V. Giá trị của là:

A. 40Ω

B. 0,4Ω

C. 4kΩ

D. 4Ω

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án D

Định luật Ôm ta có: ER+r=UR⇒R=UrE−U=8.110−8=4Ω

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP