Quảng cáo
Trả lời:
Ta có các công thức :
+ Giá bán = giá vốn + lãi;
+ Giá vốn = giá bán – lãi;
+ Lãi = giá bán – giá vốn;
+ Giá bán = giá vốn – lỗ.
Vậy công thức sai là: Giá bán = giá vốn – lãi.
Đáp án A
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Giá bán của quyển sách đó là:
24000 : 20 × 100 = 120000 (đồng)
Giá vốn của quyển sách đó là:
120000 – 24000 = 96000 (đồng)
Đáp số: 96000 đồng.
Đáp án B
Lời giải
Coi giá bán của 1kg đường là 100%.
Giá vốn của 1kg đường chiếm số phần trăm so với giá bán là:
100% − 10% = 90% giá bán
Để được lãi 10% giá bán thì phải bán 1kg đường đó với giá là:
18000 : 90 × 100 = 20000 (đồng)
Đáp số: 20000 đồng.
Đáp án D
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.