Tổ A với tổ B 1 tuần làm đk 500 sản phẩm, sau 1 tuần tổ A giảm 20% , tổ B giảm 50% đk 280 sản phẩm . Hỏi tổ A vs B làm được bao nhiêu sản phẩn?
Câu hỏi trong đề: 500 Bài Toán lớp 5 cực hay có lời giải chi tiết !!
Quảng cáo
Trả lời:
Xét trong 1 tuần: Cả 2 tổ làm được 500 sản phẩm 4/5 số sản phẩm của tổ 1 và 1/2 số sản phẩm của tổ 2 là 280 sản phẩm => 8/5 số sản phẩm của tổ 1 và số sản phẩm của tổ 2 là 560 sản phẩm => 3/5 số sản phẩm của tổ 1 là 560 - 500 = 60 (sản phẩm) Số sản phẩm của tổ 1 là 60 : 3/5 = 100 (sản phẩm) Số sản phẩm của tổ 2 là 500 - 100 = 400 (sản phẩm)
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Đang tải chế độ Học...
Hot: 1000+ đề thi giữa kì 1 lớp 1-12 đầy đủ các môn (Update 2026) (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
abcd x4= dcba. ta có dx4 là số chẵn nên a chẵn. Mà abcd x4 = dcba nên a<3, vậy a=2. Suy ra d=8. Ta có 2bc8 x4 = 8cb2 => 8032 +400xb +40xc = 8002 + 100xc + 10xb. tiếp tục biến đổi đc 1+ 13xb= 2xc. Vì 2xc<20 nên 13xb<19 vậy b=1, suy ra c=7.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Số đó phải chia hết cho 2 và cho 4 nên giả sử số học sinh của lớp la 12 thì theo đề bài : 12 + 12 + 12/2 + 12/3 = 100 - 1. Vế trái chỉ bằng 33 nên phải gấp 3 lần vế trái lên mới đúng. Tức là số học sinh của lớp phải là 36
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng ký để học cùng Vietjack. Hoàn toàn miễn phí!
Bằng việc đăng ký, bạn đồng ý với Điều khoản sử dụng và Chính sách bảo mật của Vietjack.