Câu hỏi:
18/03/2022 258Sách mới 2k7: Tổng ôn Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa... kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia 2025, đánh giá năng lực (chỉ từ 70k).
Quảng cáo
Trả lời:
Tóm tắt:
\(s = 1000m\)
t = 2 phút 5 giây = 125 giây
\(v = ?\)
Lời giải:
Vận tốc của học sinh đó là:
\(v = \frac{s}{t} = \frac{{1000}}{{125}} = 8(m/s)\)
Chọn đáp án B.
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 4:
Câu 6:
Câu 7:
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 10 (có đáp án): Lực đẩy Ác-si-mét
Cách giải bài tập về Máy nén thủy lực cực hay
Trắc nghiệm vật lí 8 Bài 8 (có đáp án): Áp suất chất lỏng, Bình thông nhau
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 22 (có đáp án): Dẫn nhiệt
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 23 (có đáp án): Đối lưu, Bức xạ nhiệt
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 7 (có đáp án): Áp suất
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 1 (có đáp án): Chuyển động cơ học
Trắc nghiệm Vật lí 8 Bài 21 (có đáp án): Nhiệt năng
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận