khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

14/05/2022 1,174 Lưu

Trộn 200 ml dung dịch gồm HCl 0,1M và H2SO4 0,05M với 300 ml dung dịch Ba(OH)2 nồng độ xM, thu được m gam kết tủa và 500 ml dung dịch có pH = 13. Giá trị của x và m là

A. x = 0,015; m = 2,33.

B. x = 0,150; m = 2,33.

C. x = 0,200; m = 3,23.
D. x = 0,020; m = 3,23.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Trộn 200 ml dung dịch gồm HCl 0,1M và H2SO4 0,05M với 300 ml dung dịch (ảnh 1)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn D.

nC6H7O2ONO23=0,2 kmol

C6H7O2OH3n+3nHNO3→C6H7O2ONO23n+3nH2O

→nHNO3 phản ứng = 0,6 kmol

→mHNO3 cần dùng =0,6.6380%=47,25kg

→mddHNO3=75kg

→VddHNO3=75D=53,57 lít

Câu 2

A. FeO, Fe2(SO4)3, FeCO3, Na2O

B. NaHCO3, CO2, FeS, Fe2O3

C. CuSO4, CuO, Mg3(PO4)2
D. K2SO3, K2O, Cu, NaOH

Lời giải

Đáp án D

Câu 4

A. CH3COONa và CH3OH.

B. HCOONa và C2H5OH.

C. HCOONa và CH3OH.
D. CH3COONa và C2H5OH.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A. KOH.
B. NaCl.
C. K2SO4.
D. HCl.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP