khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

09/05/2023 21,562 Lưu

Một mạch dao động lí tưởng gồm cuộn cảm thuần có độ tự cảm 2 mH và tụ điện có điện dung 8 nF. Trong mạch đang có dao động điện từ tự do với hiệu điện thế cực đại giữa hai bản tụ điện là 6 V. Cường độ dòng điện cực đại trong mạch bằng

A. 0,12A.   
B. 1,2 mA
C. 1,2A.     
D. 12 mA.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

I0=ωQ0=1LCQ0=1LCCU0=CLU0=8.10−92.10−36=12.10−3A=12mA

Chọn D

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Ta có:

Cho đoạn mạch điện xoay chiều như hình vẽ. R là điện trở thuần, R là cuộn cảm thuần, tụ điện C có điện dung thay đổi được. Đặt vào hai đầu (ảnh 2)

+Nhận thấy UMB2=UAM2+UAB2 → UC=UCmax, MB trùng với đường kính của hình tròn.

cosα=AMMB=160200=0,8.

khi C=C2, AB2=AM'2+BM'2−2AM'.BM'cosα

→ 1202=1002+BM'2−2.100.BM'.0,8 

BM'2−160.BM'−4400=0→ UM'B=183,9V.Đáp án C.

Lời giải

Wlk=Zmp+(A−Z)mn−mXc2=>mX=Zmp+(A−Z)mn−Wlkc2

mX=Zmp+(A−Z)mn−Wlkc2=10.1,0073+10.1,0087−160,64931,5=19,9875u

Chọn B. 

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP