khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

24/03/2025 326 Lưu

Em hãy chọn đáp án đúng nhất.

Một ô tô đi từ 12 giờ 30 phút đến 15 giờ 45 phút được quãng đường dài 185,25 km. Vận tốc của ô tô đó là:

A. 48 km/h

B. 60 km/h

C. 57 km/h

D. 30 km/h

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Thời gian ô tô đã đi là:

15 giờ 45 phút – 12 giờ 30 phút = 3 giờ 15 phút

Đổi: 3 giờ 15 phút = 3,25 giờ

Vận tốc của ô tô đó là:

185,25 : 3,25 = 57 (km/h)

Đáp số: 57 km/h

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: D

Thời gian ô tô đi từ Hà Nội đến Thanh Hóa có tính thời gian nghỉ là:

9 giờ 36 phút – 6 giờ 30 phút = 3 giờ 6 phút

Thời gian ô tô đi từ Hà Nội đến Thanh Hóa không tính thời gian nghỉ là:

3 giờ 6 phút – 30 phút = 2 giờ 36 phút

Đổi: 2 giờ 36 phút = 2,6 giờ

Vận tố ô tô đó là:

156 : 2,6 = 60 (km/h)

Đáp số: 60 km/h

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP