A. Tái hiện, củng cố
Khối 4 của một trường tiểu học có 3 lớp. Lớp 4A có 28 học sinh. Lớp 4B nhiều hơn lớp 4A là 5 học sinh. Lớp 4C ít hơn lớp 4B là 8 học sinh. Hỏi khối 4 của trường tiểu học đó có tất cả bao nhiêu học sinh?
Bài giải
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
A. Tái hiện, củng cố
Khối 4 của một trường tiểu học có 3 lớp. Lớp 4A có 28 học sinh. Lớp 4B nhiều hơn lớp 4A là 5 học sinh. Lớp 4C ít hơn lớp 4B là 8 học sinh. Hỏi khối 4 của trường tiểu học đó có tất cả bao nhiêu học sinh?
Bài giải
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
Quảng cáo
Trả lời:
Bài giải:
Lớp 4B có số học sinh là:
28 + 5 = 33 (học sinh)
Lớp 4C có số học sinh là:
33 – 8 = 25 (học sinh)
Khối lớp 4 của trường tiểu học đó có tất cả số học sinh là:
28 + 33 + 25 = 86 (học sinh)
Đáp số: 86 học sinh
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
a)
Bác Minh mua 4 hộp sữa loại thứ nhất hết số tiền là:
11 000 × 4 = 44 000 (đồng)
Bác Minh mua 2 hộp sữa loại thứ hai hết số tiền là:
21 000 × 2 = 42 000 (đồng)
Bác Minh phải trả số tiền để mua sữa tươi là:
44 000 + 42 000 = 86 000 (đồng)
Đáp số: 86 000 đồng
b)
Bác Minh mua số mi-li-lít sữa loại thứ nhất là:
180 × 4 = 720 (ml)
Bác Minh mua số mi-li-lít sữa loại thứ hai là:
450 × 2 = 900 (ml)
Bác Minh mua tất cả số mi-li-lít sữa tươi là:
720 + 900 = 1 620 (ml)
Đáp số: 1 620 ml
Lời giải
Bài giải
Số sách âm nhạc là:
250 : 5 = 50 (quyển)
Số sách mĩ thuật là:
250 – 195 = 55 (quyển)
Số sách mĩ thuật nhiều hơn số sách âm nhạc là:
55 – 50 = 5 (quyển)
Đáp số: 5 quyển
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
