Bác Minh đi siêu thị mua hai loại sữa tươi có đường. Loại thứ nhất, mỗi hộp chứa 180 ml sữa có giá 11 000 đồng; loại thứ hai, mỗi hộp chứa 450 ml sữa có giá 21 000 đồng. Bác Minh mua 4 hộp loại thứ nhất và 2 hộp loại thứ hai.
a) Hỏi bác Minh phải trả bao nhiêu tiền để mua sữa tươi?
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
b) Hỏi bác Minh mua tất cả bao nhiêu mi-li-lít sữa tươi?
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
Bác Minh đi siêu thị mua hai loại sữa tươi có đường. Loại thứ nhất, mỗi hộp chứa 180 ml sữa có giá 11 000 đồng; loại thứ hai, mỗi hộp chứa 450 ml sữa có giá 21 000 đồng. Bác Minh mua 4 hộp loại thứ nhất và 2 hộp loại thứ hai.
a) Hỏi bác Minh phải trả bao nhiêu tiền để mua sữa tươi?
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
b) Hỏi bác Minh mua tất cả bao nhiêu mi-li-lít sữa tươi?
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….Quảng cáo
Trả lời:
a)
Bác Minh mua 4 hộp sữa loại thứ nhất hết số tiền là:
11 000 × 4 = 44 000 (đồng)
Bác Minh mua 2 hộp sữa loại thứ hai hết số tiền là:
21 000 × 2 = 42 000 (đồng)
Bác Minh phải trả số tiền để mua sữa tươi là:
44 000 + 42 000 = 86 000 (đồng)
Đáp số: 86 000 đồng
b)
Bác Minh mua số mi-li-lít sữa loại thứ nhất là:
180 × 4 = 720 (ml)
Bác Minh mua số mi-li-lít sữa loại thứ hai là:
450 × 2 = 900 (ml)
Bác Minh mua tất cả số mi-li-lít sữa tươi là:
720 + 900 = 1 620 (ml)
Đáp số: 1 620 ml
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bài giải:
Lớp 4B có số học sinh là:
28 + 5 = 33 (học sinh)
Lớp 4C có số học sinh là:
33 – 8 = 25 (học sinh)
Khối lớp 4 của trường tiểu học đó có tất cả số học sinh là:
28 + 33 + 25 = 86 (học sinh)
Đáp số: 86 học sinh
Lời giải
Đề bài: Một xưởng gạo sạch có 20 400 kg gạo ở kho thứ nhất. Số gạo trong kho thứ hai ít hơn số gạo trong kho thứ nhất là 8 400 kg. Số gạo trong kho thứ ba nhiều hơn số gạo trong kho thứ hai là 3 600 kg. Hỏi tổng số ki-lô-gam gạo trong cả ba kho của xưởng gạo sạch đó là bao nhiêu?
Bài giải
Số gạo trong kho thứ hai là:
20 400 – 8 400 = 16 000 (kg)
Số gạo trong kho thứ ba là:
16 000 + 3 600 = 19 600 (kg)
Tổng số gạo trong cả ba kho là:
20 400 + 16 000 + 19 600 = 56 000 (kg)
Đáp số: 56 000 kg
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
