Câu hỏi:

19/01/2026 20 Lưu

Một vật rơi tự do từ độ cao h so với mặt đất, tại nơi có gia tốc trọng trường g = 10 m/s2. Thời gian rơi của vật bằng 4 s. Độ dịch chuyển của vật rơi tự do có độ lớn bằng

A.

0,80 m.

B.

78,4 m.

C.

40,0 m.

D.

80,0 m.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là D

Độ dịch chuyển của vật bằng quãng đường vật rơi: d = s = 1 2 g t 2 = 1 2 . 1 0 . 4 2 = 8 0 m

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là B

Ta có F = T P T = F + P = m a + m g = 1 0 . 2 + 1 0 . 1 0 = 1 2 0 ( N )

Câu 2

A.

Trọng lực, lực nâng.

B.

Trọng lực, áp lực.

C.

Trọng lực, phản lực và áp lực.

D.

Trọng lực và phản lực.

Lời giải

Đáp án đúng là D

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP