khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

05/03/2026 71 Lưu

Trong hình trên, các đường đẳng thế được vẽ tại 20V và 40V. Tổng công thực hiện khi di chuyển một điện tích điểm +3mC từ vị trí α đến vị trí β là:

A.

4mJ.

B.

8mJ.

C.

12mJ.

D.

120mJ.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là D

Ta có: A = qU = 3.40 = 120mJ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là A

Trạng thái 1: {p1=1,013.105 PaV1t1=270CT1=27+273=300K

Trạng thái 3: {p3V3=1,02V2=1,02.0,4V1=0,408V1t3=750CT3=75+273=348K

Áp dụng phương trình trạng thái khí lí tưởng: p1V1T1=p3V3T3

1,013.105.V1300=p3.0,408V1348p3=2,88.105 Pa

Lời giải

Đáp án đúng là C

Ta có: không khí vào trong lốp bị nén lại và giảm 60% thể tích ban đầu (khi không khí còn ở bên ngoài lốp)

⇒ thể tích sau khi đưa vào là 40% so với khi bên ngoài.

⇒ Tỉ số giữa thể tích khí sau khi đưa vào trong lốp và thể tích khí khi ở ngoài lốp là:  4 0 1 0 0 = 0 , 4

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A.

Phương thuộc mặt phẳng chứa dây dẫn, chiều hướng sang bên trái.

B.

Phương thuộc mặt phẳng chứa dây dẫn, chiều hướng sang bên phải.

C.

Phương vuông góc với mặt phẳng chứa dây dẫn, chiều đi vào mặt phẳng.

D.

Phương vuông góc với mặt phẳng chứa dây dẫn, chiều đi ra khỏi mặt phẳng.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP