Trong một kỳ thi, có [60 % ]học sinh đã làm đúng bài toán đầu tiên và [40 % ; ] học sinh đã làm đúng bài toán thứ
Quảng cáo
Trả lời:
A: “Học sinh đã làm đúng bài toán đầu tiên”, thì \[P\left( A \right) = 60\% = 0,6.\]
B: “Học sinh đã làm đúng bài toán thứ hai”, thì \[P\left( B \right) = 40\% = 0,4.\]
\(A \cap B:\) “Học sinh làm đúng cả hai bài toán”, thì \(P\left( {A \cap B} \right) = 20\% = 0,2.\)
Xác suất để một học sinh làm đúng bài toán thứ hai biết rằng học sinh đó đã làm đúng bài toán đầu tiên là: \(P\left( {\left. B \right|A} \right) = \frac{{P\left( {A \cap B} \right)}}{{P\left( A \right)}} = \frac{{0,2}}{{0,6}} = \frac{1}{3} \approx 0,333.\)
Đáp án cần chọn là : B
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay