khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

25/03/2020 428 Lưu

Để thu được poli(vinyl ancol):  (-CH2-CH(OH)-)n người ta tiến hành :

A. Trùng hợp ancol acrylic

B.Thủy phân poli(vinylaxetat) trong môi trường kiềm

C. Trùng hợp ancol vinylic

D. Trùng ngưng glyxin

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đây là phương pháp điều chế poli(vinyl ancol)

 =>B

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

n este = 0,1 mol

 CH3COOC6H5 + 2NaOH → CH3COONa + C6H5ONa + H2O

 =>n NaOH dư = 0,25 – 0,2 = 0,05 mol

 =>m rắn = m NaOH + m CH3COONa + m C6H5ONa = 21,8g

 =>D

Lời giải

Do ta đốt cháy toàn ancol no nên n ancol = n H2O – nCO2

 Mà nCO2 = n kết tủa = 0,8 mol => n H2O = 1,2 mol

 =>Bảo toàn O => n O2 = 0,5.(2nCO2 + n H2O – n ancol) = 1,2 mol

 =>V O2 = 26,88 l

 =>A

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. 17,98%

B. 19,17%

C. 15,73%

D. 19,05%

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP