Sử dụng các thông tin sau cho Câu 1 và Câu 2: Một lượng khí Oxygen thực hiện biến đối trạng thái theo chu trình được biểu diễn như đồ thị ở hình bên dưới. Cho \({V}_{1}=0,2l;{V}_{2}=1,0l;{T}_{1}=300K;{T}_{4}=450K\); khối lượng mol của nguyên tử Oxygen là \(16g/mol\).

PHẦN III. Câu trắc nghiệm trả lời ngắn. Thí sinh trả lời từ câu 1 đến câu 6.
Sử dụng các thông tin sau cho Câu 1 và Câu 2: Một lượng khí Oxygen thực hiện biến đối trạng thái theo chu trình được biểu diễn như đồ thị ở hình bên dưới. Cho \({V}_{1}=0,2l;{V}_{2}=1,0l;{T}_{1}=300K;{T}_{4}=450K\); khối lượng mol của nguyên tử Oxygen là \(16g/mol\).

PHẦN III. Câu trắc nghiệm trả lời ngắn. Thí sinh trả lời từ câu 1 đến câu 6.
Tính nhiệt độ của khối khí ở trạng thái (3) theo đơn vị Kelvin (K) (làm tròn đến hàng đơn vị).
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án:
Đường thẳng qua (2) và (4) là
Đáp án: 433
Câu hỏi cùng đoạn
Câu 2:
Tính tốc độ căn quân phương trong chuyển động nhiệt của các phân tử khí Oxygen ở trạng thái (3) theo đơn vị \(m/s\) (làm tròn đến hàng đơn vị).
Đáp án:
Đáp án: 581
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Đáp án đúng là A
năm.
Câu 2
A. \(61,6cm\).
B. \(50,6cm\).
C. \(43,1cm\).
D. \(102,0cm\).
Lời giải
Đáp án đúng là B
Đẳng nhiệt: \(pV=hs⟹{p}_{0}.S.l=\left. ({p}_{0}+h )\right..S.h⇒75.112,2=(75+h).h⇒h≈61,6cm\).
⇒ độ cao cột thủy ngân vào ống là \(l-h=112,2-61,6=50,6cm\).
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
a. Tốc độ của hạt bị thay đổi do tác dụng của từ trường trong máy.
b. Sau khi được tăng tốc bởi hiệu điện thế \(U\), tốc độ của hạt là \(v=\sqrt[]{\frac{2qU}{m}}\).
c. Giá trị của \(x\) trên hình vẽ được xác định là \(x=\sqrt[]{\frac{2mU}{q{B}^{2}}}\).
d. Biết \(B=80mT,U=1000V\) và các ion có điện tích \(q=+1,{6.10}^{-19}C\) va chạm vào cảm biến tại một điểm nằm ở \(x=1,6254m\). Khối lượng m của các ion xấp xỉ là \(3,4.{10}^{-25}kg\).
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
a. Khối lượng nước đổ vào cốc là \(\frac{1}{60}(g/s)\).
b. Nhiệt độ ban đầu của nước đổ vào cốc là \({t}_{01}≈83,{8}^{∘}C\)
c. Nhiệt độ ban đầu của nước đá là \({t}_{02}={0}^{∘}C\)
d. Tổng khối lượng nước đá ban đầu là 11 g.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.



