Biết thế oxy hóa chuẩn của E0MnO₄⁻/Mn²⁺ = 1,51 V, tính thế của dung dịch hỗn hợp gồm 5 ml MnO₄⁻ 0,1 M và 10 ml Fe²⁺ 0,1 M (trong môi trường acid H₂SO₄)
0,755 V
1,512 V
0,771 V
1,091 V
Quảng cáo
Trả lời:
Chọn đáp án B.
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1
ΔE = 0,0586pH + 0,0218
ΔE = 0,1184pH – 0,202
ΔE = 0,1184pH + 0,202
ΔE = 0,0586pH – 0,0018
Lời giải
Chọn đáp án A.
Câu 2
0,015 N
0,01 N
0,15 N
0,001 N
Lời giải
Chọn đáp án A.
Câu 3
ΔE = 0,0603pH + 0,0067
ΔE = 0,1184pH – 0,202
ΔE = 0,1184pH + 0,202
ΔE = 0,0586pH – 0,0018
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Ag | AgX|Dung dịch X⁻ || Hg | Hg₂Cl₂ | Cl⁻
Điện cực Calomel || Ag | AgX | Dung dịch X⁻
Ag | AgX | Dung dịch X⁻ || Hg | HgY₂⁻ | Y⁴⁻
Ag | AgX | Dung dịch X⁻ || điện cực Calomel
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
KCl
KNO₃
NH₄Cl
NaCl
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

