khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 924 Lưu

Một con lắc là xo có cơ năng W = 0,9 J và biên độ dao động A = 15 cm. Hỏi động năng của con lắc tại li độ x = -5cm là bao nhiêu ?

A. 0,8 J        B. 0,3 J        C. 0,6 J        D. Không xác định được vì chưa biết độ cứng của lò xo

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án A

Ta có: Bài 2.1, 2.2, 2.3, 2.4, 2.5, 2.6 trang 6 SBT Vật Lí 12 | Giải sách bài tập Vật Lí 12 hay nhất tại VietJack

Năng lượng của con lắc:

W = Wđ + Wt

Bài 2.1, 2.2, 2.3, 2.4, 2.5, 2.6 trang 6 SBT Vật Lí 12 | Giải sách bài tập Vật Lí 12 hay nhất tại VietJack

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP