khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 2,091 Lưu

Một con lắc lò xo có độ cứng k = 200 N/m, khối lượng m = 200 g dao động điều hòa với biên độ A = 10 cm. Tốc độ của con lắc khi qua vị trí có li độ x = 2,5 cm là bao nhiêu ?

A. 86,6 m/s        B. 3,06 m/s        C. 8,67 m/s        D.0,0027 m/s

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

Năng lượng của con lắc đơn:

W = Wđ + Wt

Bài 2.1, 2.2, 2.3, 2.4, 2.5, 2.6 trang 6 SBT Vật Lí 12 | Giải sách bài tập Vật Lí 12 hay nhất tại VietJack

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP