khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 2,938 Lưu

con lắc lò xo gồm lò xo nhẹ có độ cứng 50 N/m và vật nhỏ có khối lượng 200 g đang dao động điều hoà theo phương ngang. Lấy π2 = 10. Tần số dao động của con lắc là

A. 5,00 Hz.        B. 2,50 Hz.        C. 0,32 Hz.        D. 3,14 Hz.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

Ta có m = 200g = 0,2kg

Tần số của lò xo:

Bài 2.7, 2.8, 2.9, 2.10, 2.11, 2.12 trang 7 SBT Vật Lí 12 | Giải sách bài tập Vật Lí 12 hay nhất tại VietJack

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP