khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 2,212 Lưu

Một vật nhỏ có khối lượng 500 g dao động điều hoà dưới tác dụng của một lực kéo về có biểu thức F = -0,8cos4t (N). Biên độ dao động của vật là

A. 8 cm.        B. 6 cm.        C. 12 cm.        D. 10 cm

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án D

Ta có:

Bài 2.7, 2.8, 2.9, 2.10, 2.11, 2.12 trang 7 SBT Vật Lí 12 | Giải sách bài tập Vật Lí 12 hay nhất tại VietJack

Vậy A = 0,1m = 10 cm

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP