khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 3,638 Lưu

Một con lắc lò xo có biên độ A = 10,0 cm, có tốc độ cực đại 1,2 m/s và có cơ năng 1 J.Hãy tính. Độ cứng của lò xo.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Độ cứng của của lò xo là : k = 2W/A2 = 2.1/0,12 = 200N/m

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP