khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

27/05/2020 531 Lưu

Cho mạch điện như hình vẽ, ba nguồn điện giống nhau, mỗi nguồn có suất điện động 2V và điện trở trong 1Ω. Điện trở mạch ngoài R=2Ω. Cường độ dòng điện trong mạch bằng

A. 0,8 A

B. 0,6 A

C. 0,4 A

D. 0,1 A

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án C

Suất điện động và điện trở trong của bộ nguồn là:

Eb=E1+E2−E3=2+2−2=2Vrb=r1+r2+r3=3.1=3Ω

Mà I=EbR+rb⇒I=EbR+rb=22+3=0,4Ω

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án C

Phương trình sóng u=Acosωt−2πxλ

Từ phương trình  u=4cos2πt−x5mm=4cos2πt−2πx5mm

Rút ra ω=2π rad/s, λ=5cm

Tốc độ truyền sóng v=λf=λω2π=52π2π=5cm/s

Lời giải

Đáp án B

Lượng Đơteri có trong 1 tấn nước là: mD=0,003%.106=30g

→Tổng số hạt nhân D có trong 30g là ND=mDANA=9,0345.1024

Trogn mỗi phản ứng 2D12→H24e+223,8MeV cần 2 hạt nhân D

Năng lượng tỏa ra từ 1 tấn nước W=ND2.23,8.1,6.10−13=1,72.10−13J

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP