khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

26/05/2020 2,131 Lưu

Tụ điện có điện dung C=2μF được nạp điện ở hiệu điện thế U=10V. Điện tích của tụ điện đó bằng:

A. 20C

B. −20μC

C. 20μC

D. 5μC

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

Q=C.U=20μC⇒ điện tích bản âm là −20μC

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án C

Phương trình sóng u=Acosωt−2πxλ

Từ phương trình  u=4cos2πt−x5mm=4cos2πt−2πx5mm

Rút ra ω=2π rad/s, λ=5cm

Tốc độ truyền sóng v=λf=λω2π=52π2π=5cm/s

Lời giải

Đáp án B

Lượng Đơteri có trong 1 tấn nước là: mD=0,003%.106=30g

→Tổng số hạt nhân D có trong 30g là ND=mDANA=9,0345.1024

Trogn mỗi phản ứng 2D12→H24e+223,8MeV cần 2 hạt nhân D

Năng lượng tỏa ra từ 1 tấn nước W=ND2.23,8.1,6.10−13=1,72.10−13J

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP