khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

06/06/2020 335 Lưu

Công thức liên hệ giữa tốc độ sóng v, bước sóng λ, chu kì T và tần số f của sóng là

A. λ=vf=vf

B. λT=vf

C. λ=vT=vf

D. v=λT=λf

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án C

Bước sóng là quãng đường mà sóng truyền được trong một chu kì

Do đó: λ=vT=vf

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án A

RN=R1+R2.R3R2+R3=9Ω⇒I=Er+RN=1,2A

Do R2//R3⇒U23=I.R23=1,2.2,4=2,88V=U3⇒I3=U3R3=2,884=0,72

m=1F.An.I3.t⇒t=mFnA.I3=4,8.96500.264.0,72=2010,417s=0,56h

Nếu cho rằng cường độ dòng điện trong biểu thức tính m là I = 1,2A thì đáp số sẽ là B

Câu 2

A. 33 proton và 27 notron

B. 27 proton và 60 notron

C. 27 proton và 33 notron

D. 33 proton và 60 notron

Lời giải

Đáp án C

Câu 3

A. f≈2,7.1014Hz;  λ≈0,50 μm;  v≈2.108m/s

B. f≈4.1014Hz;  λ≈0,75 μm;  v≈2.108m/s

C. f≈4.1014Hz;  λ≈0,50 μm;  v≈2.108m/s

D. f≈4.1014Hz;  λ≈0,50 μm;  v≈3.108m/s

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP