Câu hỏi:
04/08/2020 429a) Mua 4 lít dầu phải trả 64 000 đồng. Hỏi mua 9 lít dầu như thế phải trả bao nhiêu tiền ?
b) Nếu giá bán mỗi lít dầu giảm đi 1000 đồng thì với 45 000 đồng có thể mua được bao nhiêu lít dầu như thế ?
Quảng cáo
Trả lời:
Mua một lít dầu phải trả số tiền là (0,25 điểm)
20000 : 4 = 5000(đ)
a) Mua 7 lít dầu như thế phải trả số tiền là:(0,5 điểm)
5000 x 7 = 35000(đ)
Giá tiền mỗi lít sau khi giảm 1000đ là::(0,5 điểm)
5000 – 1000 = 4000(đ)
b) Với 20 000 đồng có thể mua được số lít dầu như thế là::(0,5 điểm)
20000: 4000 = 5(l)
Đáp số: a) 35000 đồng:(0,25 điểm)
b) 5 lít
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
34,075; 34,175; 34,257; 37,303; 37,314; 37,329
Lời giải
Đáp án A
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.