khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

26/08/2021 308 Lưu

Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng 50 V vào hai đầu đoạn mạch mắc nối tiếp gồm điện trở thuần 10 Ω và cuộn cảm thuần. Biết điệp áp hiệu dụng ở hai đầu cuộn cảm thuần là 30 V. Công suất tiêu thụ trong đoạn mạch bằng

A. 320 W

B. 240 W

C. 160 W

D. 120 W

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

P=U2Rcos2φ=U2R(URU)2=U2R(U2−UL2U)2=U2−UL2R=502−30210=160W.

Chọn C

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn A

Khoảng cách giữa hai điểm dao động cùng pha gần nhau nhất là : λ

Như vậy gọi 3 điểm cùng pha với A lần lượt là : C,D,E. Ta có thứ tự ACDEB

Khoảng cách từ A−E=3λ; Khoảng cách E−B=λ2

Như vậy ta có: 3λ+λ2=21cm=>λ=6cm.

Lời giải

Ta có:

Em−En=hf⇔f=Em−Enh=−1,514+3,407.1,6.10−196,625.10−34=4,572.1014 Hz

Chọn B

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP