Câu hỏi:

18/03/2022 316

Một người đi quãng đường dài 1,5 km với vận tốc 10m/s. thời gian để người đó đi hết quãng đường là:

Đáp án chính xác

Sách mới 2k7: Tổng ôn Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa... kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia 2025, đánh giá năng lực (chỉ từ 70k).

Tổng ôn Toán-lý hóa Văn-sử-đia Tiếng anh & các môn khác

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

Tóm tắt

\(s = 1,5km\)

\(v = 10m/s = 36km/h\)

\(t = ?\)

Lời giải:

Thời gian để người đó đi hết quãng đường là:

\(t = \frac{s}{v} = \frac{{1,5}}{{36}} = \frac{1}{{24}}(h) = 2,5(phut) = 150(s)\)

Chọn đáp án C.

Bình luận


Bình luận

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Trường hợp nào không chịu tác dụng của 2 lực cân bằng:

Xem đáp án » 18/03/2022 5,610

Câu 2:

15m/s = ... km/h

Xem đáp án » 18/03/2022 1,915

Câu 3:

Trường hợp nào dưới đây, lực ma sát có hại?

Xem đáp án » 18/03/2022 1,620

Câu 4:

Một vật chuyển động trong nửa thời gian đầu đi với vận tốc 40 km/h; nửa thời gian sau đi với vận tốc 30 km/h. Vận tốc trung bình của vật trong suốt quá trình chuyển động là:

Xem đáp án » 18/03/2022 1,122

Câu 5:

Chuyển động của vật nào sau đây được coi là đều?

Xem đáp án » 18/03/2022 1,106

Câu 6:

Lúc 5h sáng Tân chạy thể dục từ nhà ra cầu Đại Giang. Biết từ nhà ra cầu Đại Giang dài 2,5 km. Tân chạy với vận tốc 5km/h. Hỏi Tân về tới nhà lúc mấy giờ.

Xem đáp án » 18/03/2022 973

Câu 7:

Trong các chuyển động sau, quỹ đạo của chuyển động nào là đường thẳng.

Xem đáp án » 18/03/2022 945