Câu hỏi:

05/01/2026 23 Lưu

Một ô tô đi được quãng đường dài 168 km với vận tốc 42 km/h. Thời gian để ô tô đi hết quãng đường đó là:

A. 1 giờ 20 phút      
B. 2 giờ                   
C. 3 giờ                      
D. 4 giờ

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: D

Thời gian để ô tô đi hết quãng đường đó là:

168 : 42 = 4 (giờ)

Đáp số: 4 giờ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 48%                   
B. 32%                   
C. 40%                      
D. 60%

Lời giải

Đáp án đúng là: A

Số học sinh nữ chiếm số phần trăm số học sinh của lớp đó là:

12 : 25 = 0,48 = 48%

Đáp số: 48%

Câu 3

A. 30 em                

B. 40 em                

C. 60 em                 
D. 70 em

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

a) 0,12 m2 = 120 cm2
Đúng
Sai
b) \[\frac{5}{{100}}\] kg = 50 g
Đúng
Sai
c) 2 167 dm3 = 2,167 m3
Đúng
Sai
d) 3 giờ 6 phút = \[\frac{3}{{10}}\] giờ
Đúng
Sai

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP