Câu hỏi:

05/01/2026 39 Lưu

Hai thành phố cách nhau 208,5 km, một xe máy đi từ thành phố A đến thành phố B với vận tốc 38,6 km/h. Một ô tô khởi hành cùng lúc với xe máy đi từ thành phố B về thành phố A với vận tốc 44,8 km/h. Hỏi sau mấy giờ ô tô và xe máy gặp nhau?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Tổng vận tốc của hai xe là:

38,6 + 44,8 = 83,4 (km/h)

Ô tô và xe máy gặp nhau sau số giờ là:

208,5 : 83,4 = 2,5 (giờ)

Đáp số: 2,5 giờ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: B

So với kế hoạch, cửa hàng đã làm được số phần trăm là:

15 : 12 = 1,25 = 125%

Đáp số: 125%

Lời giải

Số \[\overline {abc,d} \]gấp số \[\overline {a,bcd} \]100 lần.

Nếu ta coi số \[\overline {a,bcd} \]là 1 phần thì số \[\overline {abc,d} \]là 100 phần như thế

Hiệu số phần bằng nhau là:

100 – 1 = 99 (phần)

Số \[\overline {abc,d} \]là: 199,683 : 99 × 100 = 201,7

Vậy số cần tìm là 20,17.

Câu 3

A. 9 m                    
B. 8 m                     
C. 7 m                        
D. 6 m

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

a) 35% + 27% = 63%
Đúng
Sai
b) 50,4 % - 20,7% = 30,3%
Đúng
Sai
c) 2,34 m3 = 234 dm3
Đúng
Sai
d) 2 giờ 18 phút = 2\[\frac{3}{{10}}\] giờ
Đúng
Sai

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP