khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

25/05/2026 6 Lưu

Một xưởng sản xuất 63 mét vải trong 12 giờ. Hỏi để sản xuất 220,5 mét vải thì xưởng đó cần bao nhiêu giờ? (coi năng suất lao động không thay đổi)

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Mỗi giờ xưởng đó sản xuất được số mét vải là:

63 : 12 = 5,25 (m)

Số giờ để xưởng sản xuất 220,5 mét vải là:

220,5 : 5,25 = 42 (giờ)

Đáp số: 42 giờ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 876 543               
B. 87 654,3              
C. 0,876543  
D. 87,6543

Lời giải

Đáp án C

Lời giải

Để biểu thức A lớn nhất thì x – 7 phải nhỏ nhất.

Mà x là số tự nhiên, (x – 7) phải khác 0 nên:

(x – 7) nhỏ nhất khi x – 7 = 1 hay x = 8

Thay x = 8 vào biểu thức A ta được:

A = 2 024 + 432 : (8 – 7) = 2 024 + 432 : 1 = 2 024 + 432 = 2 456

Vậy với x = 8 thì A có giá trị lớn nhất và giá trị đó là 2 456.

Câu 6

A. 3,045                   
B. 3,0045                 
C. 3,45  
D. 3,405

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. \(\frac{9}{{10}}\)                       
B. \(\frac{9}{{100}}\)                           
C. \(\frac{9}{{1000}}\)                        
D. \(\frac{9}{{10000}}\)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP