Câu hỏi:

12/03/2025 16

Lớp 9A có 40 học sinh, trong đó có 8 học sinh cận thị. Chọn ngẫu nhiên một học sinh của lớp, xác suất của biến cố “Học sinh được chọn không bị cận thị” là         

Đáp án chính xác

Sách mới 2k7: Bộ 20 đề minh họa Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa…. form chuẩn 2025 của Bộ giáo dục (chỉ từ 49k/cuốn).

Đề toán-lý-hóa Đề văn-sử-địa Tiếng anh & các môn khác

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Xác suất của biến cố “Học sinh được chọn không bị cận thị” là 40840=3240=45.

Bình luận


Bình luận

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

1) Chứng minh BM là tia phân giác của ^ABC.

Xem đáp án » 12/03/2025 27

Câu 2:

Rút gọn biểu thức64a2+2a với a0 ta được kết quả           

Xem đáp án » 12/03/2025 20

Câu 3:

(0,75 điểm) Giải bất phương trình 5x+34<4x53.

Xem đáp án » 12/03/2025 18

Câu 4:

Tính chiều cao của tháp canh trong hình bên (kết quả làm tròn đến hàng đơn vị).          
Tính chiều cao của tháp canh trong hình bên (kết quả làm tròn đến hàng đơn vị). 	 (ảnh 1)

Xem đáp án » 12/03/2025 17

Câu 5:

Điểm nào sau đây thuộc đồ thị hàm số y=2x2?           

Xem đáp án » 12/03/2025 16

Câu 6:

Đo chiều cao của học sinh lớp 9A ta có bảng tần số ghép nhóm sau:

Chiều cao (cm)

[150;158)

[158;161)

[161;164)

[164;167)

Số học sinh

5

12

15

8

Tần số tương đối của nhóm [158;161)          

Xem đáp án » 12/03/2025 16