khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

23/06/2022 5,789 Lưu

Từ một tổ gồm 8 nam và 7 nữ chọn ra một đoàn đại biểu gồm 5 người để tham dự hội nghị. Xác suất để đoàn đại biểu được chọn có đúng 3 nữ bằng 

A. 14129.

B. 28715.

C. 140429.

D. 3143.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Số phần tử của không gian mẫu là Ω=C155=3003.

Gọi biến cố A “đoàn đại biểu 5 người có đúng 3 nữ”. Khi đó ΩA=C73.C82=980.

Vậy PA=9803003=140429.

Chọn C.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Từ bảng biến thiên hàm số ta suy ra

ab=−2ac+2b<0−cb=1⇔a=−2b2b2+2b<0c=−b⇔a=−2b−1<b<0c=−b⇒0<a<20<c<1⇒0<a+c<3.


Chọn B.

Lời giải

Vì d⊥P nên mặt phẳng (P) có vec tơ pháp tuyến là n→=ud→=1;−3;1.

Phương trình mặt phẳng (P) là 1x−2−3y−3+1z−1=0

⇔x−2−3y+9+z−1=0

⇔x−3y+z+6=0.

Chọn B.

Câu 5

A. 3.                            
B. 1.                            
C. 0.                            
D. 2.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. a2b−3.

B. a3b2.

C. a2b3.

D. ab2.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP