Bài tập Toán lớp 3 Tuần 35. Ôn tập về hình học và đo lường. Ôn tập bảng số liệu, khả năng xảy ra của một sự kiện. Ôn tập chung có đáp án
2 người thi tuần này 4.6 2 lượt thi 14 câu hỏi 45 phút
🔥 Đề thi HOT:
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
8 bài tập Ôn tập về phép nhân, bảng nhân 2, Bảng nhân 5 có lời giải
8 bài tập Tìm thành phần trong phép nhân, phép chia có lời giải
8 bài tập Ôn tập phép cộng, phép trừ trong phạm vi 1000 có lời giải
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
+ Hình bên là hình tròn tâm C.
+ Đường kính có trên hình là: AE.
+ Các bán kính có trên hình là: CA, CE, CB, CD.
+ Cho AE = 4 cm thì CD = 2 cm.
Lời giải
a) Gói hoa quả sấy nặng 500 g.
b) Quả đu đủ nặng 800 g.
c) Quả đu đủ nặng hơn gói hoa quả sấy 300 g.
Giải thích
a) Gói hoa giấy nặng: 200 + 200 + 100 = 500 (g)
b) Quả đu đủ nặng: 500 + 200 + 100 = 800 (g)
c) Quả đu đủ nặng hơn gói hoa quả sấy là: 800 – 500 = 300 (g)
Lời giải
a) Trả lời: Mỗi cột cho thấy tên người mua, số lượng từng sản phẩm của mỗi người, giá tiền mỗi sản phẩm.
b) Trả lời:
Bạn Tùng mua 1 bộ thước ê ke, 1 chiếc compa và 3 khăn quàng đỏ.
Bạn Ngân mua 1 bộ thước ê ke và 2 khăn quàng đỏ .
c) Trả lời:
- Bạn Minh:
Bạn Minh mua thước kẻ hết số tiền là: 7 000 × 4 = 28 000 (đồng)
Bạn Minh phải trả số tiền là: 28 000 + 13 000 = 41 000 (đồng)
- Bạn Tùng:
Bạn Tùng mua khăn quàng đỏ hết số tiền là: 6 000 × 3 = 18 000 (đồng)
Bạn Tùng phải trả số tiền là: 7 000 + 13 000 + 18 000 = 38 000 (đồng)
- Bạn Ngân:
Bạn Ngân mua khăn quàng đỏ hết số tiền là: 6 000 × 2 = 12 000 (đồng)
Bạn Ngân phải trả số tiền là: 7 000 + 12 000 = 19 000 (đồng)
d) Trả lời: Em có thể mua 2 bộ thước ê ke và 1 chiếc khăn quàng đỏ.
Giải thích
d) Giá tiền 2 bộ thước ê ke là: 7 × 2 = 14 000 (đồng)
Giá tiền 2 bộ thước e ê ke và 1 chiếc khăn quàng đỏ là: 14 000 + 6 000 = 20 000 (đồng)
Lời giải
Trả lời:
- Có thể lấy ra chiếc thạch vị cam.
- Có thể lấy ra chiếc thạch vị dâu.
- Có thể lấy ra chiếc thạch vị dừa.
- Có thể lấy ra chiếc thạch vị xoài.
- Có thể lấy ra chiếc thạch vị dứa.
Lời giải
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.