khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

17/05/2026 36 Lưu

Một gia đình dùng bộ thu nhiệt Mặt Trời có hiệu suất chuyển đổi \(32,0\% \), diện tích bộ thu \(3,20\) \({m^2}\), bình giữ nhiệt luôn chứa đầy \(160,0\) \(lít\) nước. Biết \(\rho = 998\) \(kg/{m^3}\), \(c = 4180\) \(J/(kg.K)\). Vào một ngày, cường độ bức xạ trung bình chiếu lên bộ thu là \(720\) \(W/{m^2}\) trong \(6,50\) giờ. Nhiệt độ nước trong bình tăng thêm bao nhiêu °C? Làm tròn đến chữ số hàng phần mười.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án:

25,9

Đáp án: 25,9

Lời giải: ΔT=ηIStρVc=0,327203,206,5036009980,160418025,9°C

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP