Giải VBT Toán 4 Cánh diều Bài 17: Bài toán liên quan đến rút về đơn vị có đáp án
30 người thi tuần này 4.6 469 lượt thi 6 câu hỏi
🔥 Đề thi HOT:
Đề kiểm tra cuối học kì 2 Toán lớp 4 Chân trời sáng tạo có đáp án (Đề 1)
Đề thi Giữa kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (cơ bản - Đề 1)
Bài tập ôn hè Toán 4 lên 5 Dạng 7: Tìm hai số khi biết tổng và hiệu có đáp án
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 1: Cộng, trừ, nhân, chia số tự nhiên có đáp án
18 bài tập Toán lớp 4 Kết nối tri thức Phép cộng phân số có đáp án
Bài tập cuối tuần Toán lớp 4 Tuần 31 có đáp án (Đề 1)
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
Bài giải
Giá tiền 1 hộp sữa chua là:
32 000 : 4 = 8 000 (đồng)
Mua 6 hộp sữa chua phải trả số tiền là:
8 000 × 6 = 48 000 (đồng)
Đáp số: 48 000 đồng
Lời giải
Bài giải
Giá tiền 1 kg dưa hấu ruột đỏ là:
48 000 : 3 = 16 000 (đồng)
Mua 5 kg dưa hấu ruột đỏ phải trả số tiền là:
16 000 × 5 = 80 000 (đồng)
Đáp số: 80 000 đồng
Lời giải
Bài giải
Số lít sữa trong mỗi can là:
35 : 7 = 5 (l)
Số can cần để rót hết 40 l sữa là:
40 : 5 = 8 (can)
Đáp số: 8 can.
Lời giải
Bài giải
Số viên thuốc trong mỗi vỉ thuốc là:
24 : 4 = 6 (viên thuốc)
Số vỉ thuốc cần để đóng hết 6 672 viên thuốc là:
6 672 : 6 = 1 112 (vỉ thuốc)
Đáp số: 1 112 vỉ thuốc.
Lời giải
a)
Bài giải
20 quyển sách gấp 5 quyển sách số lần là:
20 : 5 = 4 (lần)
Mua 20 quyển sách được tặng số nhãn vở là:
10 × 4 = 40 (nhãn vở)
Đáp số: 40 nhãn vở
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
94 Đánh giá
50%
40%
0%
0%
0%