khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/08/2025 599 Lưu

Một vật rơi ở độ cao so với mặt đất là 100m. Quãng đường chuyển động s (m) của vật phụ thuộc vào thời gian t (giây) bởi công thức s=4t2

Sau 2 giây vật cách mặt đất bao nhiêu mét

Sau bao lâu vật tiếp đất

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

a) đường di chuyển của vật sau 2 giây: 4.22=16(m), lúc đó vật cách mặt đất: 100 - 16 = 84 (m)

b) Vật cách mặt đất sau 5 giây do 4t2=100⇔t2=25⇔t=5   

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Cho đường tròn (O) đường kính AB. Gọi H là điểm nằm giữa O và B. Kẻ dây (ảnh 1)
a) a)∠H=∠K=900⇒∠H+∠K=1800⇒AHCKlà tứ giác nội tiếp

b) ΔADB vuông tại D, DH đường cao ⇒AD2=AH.AB

c) ∠EAC=∠EDB=12sdEC⏜;∠EAC=∠KHC (do AKCH là tứ giác nội tiếp)

⇒∠EDC=∠KHC⇒DF//HK (H là trung điểm DC nên K là trung điểm FC)

⇒ΔACF là tam giác cân

Lời giải

a) Học sinh tự vẽ Parabol

b) 2x2−2m+3=0⇔2x2=2m−3

Khi 2m−3<0⇔m<32 thì phương trình 2x2−2m+3=0 vô nghiệm

Khi 2m−3=0⇔m=32⇒ phương trình 2x2−2m+3=0 có 1 nghiệm

Khi 2m−3>0⇒2x2−2m+3 có hai nghiệm

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP