khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

09/10/2023 1,218 Lưu

Chu kì dao động (tính bằng giây) của một con lắc có chiều dài L (tính bằng mét) được cho bởi T=2πL9,8  . Nếu một con lắc có chiều dài 19,6 m, hãy tính chu kì T của con lắc này (làm tròn kết quả đến chữ số thập phân thứ nhất).

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Vì một con lắc có chiều dài 19,6 m nên L = 19,6

Chu kì của con lắc là: T=2π19,69,8≈8,9 (giây).

Vậy nếu một con lắc có chiều dài 19,6 m thì chu kì T khoảng 8,9 giây.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đổi 312=72 (giờ)

Sau  72 giờ sẽ có số con vi khuẩn là: 100⋅2722=100⋅274≈336  (con).

Vậy 312 sau  giờ sẽ có 336 con vi khuẩn.

Lời giải

Đặt B=a−ba34+a12b14−a12−b12a14+b14=a−ba12a14+b14−a12−b12a14+b14

=a−b−a12a12−b12a12a14+b14=a−b−a+a12b12a12a14+b14=−b+a12b12a12a14+b14=b12a12−b12a12a14+b14

=b12a14−b14a14+b14a12a14+b14=ba12a14−b14

Do đó A=a−ba34+a12b14−a12−b12a14+b14:a14−b14 =ba12a14−b14:a14−b14

=ba12a14−b14⋅1a14−b14=ba12.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP