Thi Online Trắc nghiệm Bài tập Toán 5 Luyện tập chung về phép nhân có đáp án
Trắc nghiệm Bài tập nâng cao Luyện tập chung về phép nhân có đáp án
-
1772 lượt thi
-
10 câu hỏi
-
20 phút
Câu 1:
0,859 m x 7 + 31,24 cm x 2,8 = …
Đáp án D
Ta có:
0,859 m x 7 + 31,24 cm x 2,8
= 85,9 cm x 7 + 31,24 cm x 2,8
= 601,3 cm + 87,472 cm
= 688,772 cm
Vậy ta chọn đáp án đúng là: 688,772 cm
Câu 2:
Tính từ trái sang phải ta được:
605,72 - 418,79 = 186,93
186,93 x 12,5 = 2336,625
Vậy các số cần điền vào chỗ chấm lần lượt là: 186,93 ; 2336,625
Câu 3:
Tính từ trái sang phải ta được:
513,42 + 214,56 = 727,98
727,98 x 8,4 = 6115,032
Vậy các số cần điền vào chỗ chấm lần lượt là: 727,98 ; 6115,032
Câu 4:
Tính từ trái sang phải ta được:
85,73 x 2,92 = 250,3316
250,3316 - 138,415 = 111,9166
Vậy các số cần điền vào chỗ chấm lần lượt là: 250,3316 ; 111,9166
Câu 5:
Trung bình cộng của ba số là 78,56. Biết số thứ nhất là 56,43, số thứ hai hơn số thứ nhất 4,87 đơn vị. Tìm số thứ ba.
Đáp án D
Tổng của ba số là:
78,56 x 3 = 235,68
Số thứ hai là:
56,43 + 4,87 = 61,3
Số thứ ba là:
235,68 - (56,43 + 61,3) = 117,95
Đáp số: 117,95
Bài thi liên quan:
Trắc nghiệm Bài tập cơ bản Luyện tập chung về phép nhân có đáp án
20 câu hỏi 30 phút
Trắc nghiệm Bài tập Luyện tập chung về phép nhân có đáp án
20 câu hỏi 30 phút
Các bài thi hot trong chương:
Đánh giá trung bình
0%
0%
0%
0%
0%