Giải Cùng em học Toán lớp 5 Tập 1 Tuần 4 Tiết 1 trang 15, 16 có đáp án
24 người thi tuần này 4.6 1.7 K lượt thi 6 câu hỏi
🔥 Đề thi HOT:
Bộ 10 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 5 đề thi giữa kì 2 Toán lớp 5 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 10 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 1
Bộ 5 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Cánh diều có đáp án - Đề 1
15 câu trắc nghiệm Toán lớp 5 Kết nối tri thức Ôn tập số tự nhiên có đáp án
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
Số quyển vở | 1 quyển | 3 quyển | 4 quyển | 6 quyển | 8 quyển | 9 quyển |
Số tiền mua | 7000 đồng | 21000 đồng | 28 000 đồng | 42 000 đồng | 56 000 đồng | 63 000 đồng |
Lời giải
Khi số quyển vở tăng lên (hoặc giảm đi) bao nhiêu lần thì số tiền mua vở tăng lên (hoặc giảm đi) bấy nhiêu lần.
Lời giải
Số lít xăng | 3 | 6 | 12 | 18 | 24 |
Số km ô tô đi được | 25 km | 50 km | 100 km | 150 km | 200 km |
Lời giải
Khi số lít xăng được tiêu thụ tăng lên (hoặc giảm đi) bao nhiêu lần thì số ki-lô-met ô tô đi được tăng lên (hoặc giảm đi) bấy nhiêu lần .
Lời giải
Cách 1 :
15kg gấp số lần 5kg là :
15 : 5 = 3 (lần)
Số tiền mua 15kg mận là :
100 000 x 3 = 300 000 (đồng)
Đáp số : 300 000 đồng.
Cách 2 :
Giá tiền 1kg mận là :
100 000 : 5 = 20 000 (đồng)
Giá tiền 15kg mận là :
20 000 x 15 = 300 000 (đồng)
Đáp số : 300 000 đồng.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
348 Đánh giá
50%
40%
0%
0%
0%