Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán THCS Lê Quý Đôn - Kiến Xương - Thái Bình 2025 - 2026 có đáp án
65 người thi tuần này 4.6 65 lượt thi 9 câu hỏi 45 phút
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
🔥 Đề thi HOT:
Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán có đáp án - Đề 1
Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán các trường THCS trọng điểm - Tỉnh Bắc Ninh 2025 có đáp án
Đề thi vào lớp 6 môn Toán trường Amsterdam năm 2020 có đáp án
Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán THCS Trần Mai Ninh - Thanh Hóa 2025 - 2026 có đáp án
Đề thi vào 6 môn Toán chất lượng cao trường THCS Cầu Giấy có đáp án
Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán THCS Tam Dương - Vĩnh Phúc có đáp án
Đề thi vào 6 môn Toán chất lượng cao trường THCS Chu Văn An (TP Thủ Dầu 1) có đáp án
Đề thi tuyển sinh vào lớp 6 môn Toán THCS Nguyễn Tri Phương - Huế 2025 - 2026 có đáp án
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
a) Đáp án đúng là: B
Số thập phân lớn hơn 7,09 và nhỏ hơn 7,1 là: 7,099
Câu 2
Lời giải
b) Đáp án đúng là: A
Để lấy ra số bóng có đủ ba màu ta lấy hai loại bóng có nhiều quả nhất là bóng vàng và bóng xanh, sau đó lấy một quả bóng đỏ.
Như vậy số bóng lấy ra có đủ ba màu là: 4 + 3 + 1 = 8 (quả)
Câu 3
Lời giải
c) Đáp án đúng là: B
Thời gian Bách đi được quãng đường 3 km là:
6 giờ 50 phút ̶ 6 giờ 20 phút = 30 phút
Đổi: 30 phút = 0,5 giờ
Lời giải
d) Đáp án đúng là: B
2% × 2% =
Lời giải
a) 15 m3 8 dm3 = 15,008 m3
8 dm3 = \(\frac{8}{{1000}} = 0,008\) m3
15 m3 8 dm3 = 15 + 0,008 = 15,008 m3
b) 60% của 630 dm2 = 3,78 m2
60% của 630 dm2 là: 630 × 60 : 100 = 378 dm2
Đổi: 378 dm2 = \(\frac{{378}}{{100}} = 3,78\) m2
c) Giá 10 m3 nước đầu tiên là: 7 800 × 10 = 78 000 (đồng)
Giá 10 m3 nước tiếp theo (từ 11 m3 đến 20 m3) là: 8 600 × 10 = 86 000 (đồng)
Giá 1 m3 nước cuối là: 12 500 (đồng)
Nhà Việt phải thanh toán số tiền sử dụng nước sinh hoạt là:
78 000 + 86 000 + 12 500 = 176 500 (đồng)
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.