12 Bài tập Một số bài thực tế liên quan đến số thực (có lời giải)
88 người thi tuần này 4.6 751 lượt thi 12 câu hỏi 60 phút
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
🔥 Đề thi HOT:
15 câu Trắc nghiệm Toán 7 Kết nối tri thức Bài 1: Tập hợp các số hữu tỉ có đáp án
Bộ 5 đề thi Cuối kì 1 Toán 7 Kết nối tri thức cấu trúc mới có đáp án - Đề 1
15 câu Trắc nghiệm Toán 7 Chân trời sáng tạo Bài 1: Tập hợp các số hữu tỉ có đáp án
Bộ 5 đề thi Cuối kì 1 Toán 7 Kết nối tri thức cấu trúc mới có đáp án - Đề 2
Bộ 5 đề thi giữa kì 1 Toán 7 Kết nối tri thức cấu trúc mới có đáp án - Đề 1
6 câu Trắc nghiệm Toán 7 Bài 3: Trường hợp bằng nhau thứ nhất của tam giác: cạnh - cạnh - cạnh có đáp án (Vận dụng)
5 câu Trắc nghiệm Tập hợp các số hữu tỉ có đáp án (Nhận biết)
15 câu Trắc nghiệm Toán 7 Kết nối tri thức Bài 15: Các trường hợp bằng nhau của tam giác vuông có đáp án
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
Điểm tổng kết môn toán học kì I của An là:
Vậy điểm tổng kết môn toán học kì I của An là 8,9.
Lời giải
Chỉ số BMI của bạn học sinh này là:
Suy ra chỉ số BMI của bạn ấy nằm trong khoảng từ 15 ≤ BMI < 22.
Vậy bạn học sinh lớp 7 này thuộc tạng người bình thường.
Câu 3
A. 3 840 000 đồng;
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Nền nhà hình chữ nhật có kích thước là 5m × 4,8m hay nền nhà có chiều dài 5 m và chiều rộng 4,8 m.
Diện tích của nền nhà là:
5 . 4,8 = 24 (m2).
Số tiền để mua gạch để lát hết nền nhà là:
24. 160 000 = 3 840 000 (đồng).
Vậy số tiền để mua gạch để lát hết nền nhà là 3 840 000 đồng.
Câu 4
A. 92 000 đồng;
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Đổi: 5 dm = 0,5 m.
Chiều rộng của nền nhà hình chữ nhật là:
20 . = 5 (m).
Diện tích của nền nhà là:
5 . 20 = 100 (m2).
Diện tích của một viên gạch là:
0,5 . 0,5 = 0,25 (m2).
Số viên gạch để lát hết nền nhà là:
100 : 0,25 = 400 (viên)
Giá của một viên gạch là:
36 800 000 : 400 = 92 000 (đồng).
Vậy giá của một viên gạch là 92 000 đồng.
Câu 5
A. 20 000 (đồng);
Lời giải
Đáp án đúng là: C
Để mua 8 bó rau giá được giá rẻ nhất thì ta sẽ mua được 6 bó rau với giá 10 000 đồng/ 3 bó và 2 bó rau với giá 3 500 đồng/bó.
Giá tiền mua 6 bó rau với giá 10 000 đồng/ 3 bó là:
2. 10 000 = 20 000 (đồng).
Giá tiền mua 2 bó rau với giá 3 500 đồng/bó là:
2 . 3 500 = 7 000 (đồng).
Tổng số tiền cần phải mua là:
20 000 + 7 000 = 27 000 (đồng).
Vậy mua 8 bó rau giá được giá rẻ nhất là 27 000 đồng.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 7
A. 7 ngày;
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 9
A. 16 tấn;
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 11
A. 28,4°C;
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.